సినిమాలెందుకు హిట్టవుతాయి?: ‘జయం’ రెండో భాగం


సినిమాలెందుకు హిట్టవుతాయి?: 'జయం' రెండో భాగం

కథా సంగ్రహం

సుజాత, రఘు స్నేహితులైన శివకృష్ణ, ప్రసాద్ బాబు పిల్లలు. చిన్నప్పుడే వాళ్లకి పెళ్లి చేయాలని స్నేహితులు నిశ్చయించుకుంటారు. స్కూల్లో చదువుకుంటున్న సుజాతకి ప్రసాద్ బాబు పట్టీలు కొనిచ్చి, “ఈ పట్టీలెప్పుడూ నీ కాళ్లకే ఉండాలమ్మా” అని చెబుతాడు. రఘు చెడు అలవాట్లకి బానిసవుతాడు. ఓసారి సుతాతతో తోటి విద్యార్థి మాట్లాడుతున్నాడని తెలిసి క్లాస్‌రూంకి వెళ్లి మరీ వాడ్ని కొడతాడు రఘు.

అదేమని అడిగిన సుజాతతో “నువ్వెవరితో మాట్లాడినా నాకిష్టముండదు. నువ్వు నాక్కబోయే పెళ్లానివి. నేను చెప్పినట్టే వినాలి” అంటాడు. “నీలాంటి మూర్ఖుడ్ని నేనసలు పెళ్లే చేసుకోను.. ఛీ” అంటుంది సుజాత. ఇద్దరూ వాదించుకొని విడిపోతారు.

పక్క ఊళ్లోని మైకా భూములు చూసుకోవడం కష్టంగా ఉందంటూ కుటుంబం సహా ఆ ఊరు వెళ్లిపోతాడు ప్రసాద్ బాబు. ఐదారేళ్లు గడిచిపోతాయి. సుజాత (సదా)కి కాలేజీలో తండ్రిలేని పిల్లాడు వెంకటరమణ అలియాస్ వెంకట్ (నితిన్) పరిచయమవుతాడు. క్రమంగా ఇద్దరూ సన్నిహితమవుతారు.

రైలుబండిలో ఒకరి చేతిని మరొకరు పట్టుకొన్న సుజాత, వెంకట్ కనిపిస్తారు సిద్ధాంతి దీక్షితులు (రాళ్లపల్లి)కి. ఆ సంగతిని శివకృష్ణ దృష్టికి తీసుకొస్తాడు. అతను నమ్మడు. తిరిగి రెండోసారీ వాళ్లని చూసిన దీక్షితులు ఈసారి పంచాయితేయే పెడతాడు నరసింహ వద్ద. రేపట్నుంచీ కాలేజీకి వెళ్లొద్దనీ, రఘుతో త్వరలోనే పెళ్లి జరిపిస్తాననీ తేల్చేస్తాడు శివకృష్ణ.

స్నేహితుడికి ఫోన్ చేసి రేపు ఉదయం పదకొండు గంటలకి తాంబూలాలు పుచ్చుకోడానికి రమ్మంటాడు. తాను సుజాతని పెళ్లి చేసుకోననీ, దానికి అందగత్తెననే పొగరనీ అంటాడు రఘు. ముందు అమ్మాయిని చూడమనీ, నచ్చకపోతే అలాగే చేద్దువుగానీలే అని తల్లి చెప్పడంతో సరేనంటాడు. అయితే అప్పటికే అతను పనిమనిషితో శారీరక సంబంధం పెట్టుకుంటాడు. పెళ్లి చేసుకుంటానని మాట కూడా ఇస్తాడు.

సినిమాలెందుకు హిట్టవుతాయి?: 'జయం' రెండో భాగం

సుజాతని చూసీ చూడగానే తెగ నచ్చేస్తుంది రఘుకి. వచ్చే శుక్రవారమే పెళ్లంటూ ముహూర్తం ఖాయం చేస్తాడు దీక్షితులు. తాను వెంకటరమణ అనే అతన్ని ప్రేమించాననీ, అతన్నే చేసుకోవాలని అనుకుంటున్నాననీ రఘుకి చెబుతుంది సుజాత. దాంతో ఆమె గొంతు పట్టుకొని పైకెత్తి “వాడ్ని ప్రేమించినా ఫర్వాలేదు. కడుపు తెచ్చుకున్నా ఫర్వాలేదు. పెళ్లి మాత్రం నన్నే చేసుకోవాలి” అంటాడు క్రూరంగా.

సుజాత చెల్లివల్ల ఆమె రామాలయానికి వస్తున్న సంగతి తెలుసుకొని అక్కడకి వెళ్లి ఆమెని కలుస్తాడు వెంకట్. తన మనుషులతో అక్కడకి వచ్చి వెంకట్‌ని నెత్తురు కారేలా చావగొడతాడు రఘు. “వచ్చే శుక్రవారం 7.20 గంటలకి సుజాతతో నా పెళ్లి. నువ్వు తప్పకుండా వొస్తున్నావ్. నీ కళ్లముందే సుజాతని చేసుకుంటా” అని చెబుతాడు.

తన ఇంట్లో “సుజాతతో నీ పెళ్లి ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ జరగదు. ఎందుకంటే నేను, సుజాత ప్రేమించుకున్నాం కాబట్టి – వెంకట్” అనే రాతలు చూసి రఘు కోపం కట్టలు తెంచుకుంటుంది. వెంకట్ కోసం మనుషుల్ని పంపిస్తాడు. పెళ్లి పనులు మొదలవుతాయి. పీటల మీద కూర్చున్న వధూవరుల్ని మధుపర్కాలు కట్టుకురమ్మంటాడు దీక్షితులు.

సుజాత ఎంతకీ గదిలోంచి రాకపోవడంతో తలుపులు బద్దలు కొడతాడు రఘు. అప్పుడే పైకప్పు మీంచి తాడుతో దిగి సుజాతని ఎత్తుకుపోతాడు వెంకట్. రఘు బృందం వెంటాడతారు. కదులుతున్న రైలుబండి ఎక్కుతారు ప్రేమికులు. ఈలోగా రఘు విసిరిన గొడ్డలి వెంకట్ వెన్నుని గాయపరుస్తుంది. రఘు బృందం కూడా రైలుబండి ఎక్కుతారు.

వాళ్ల నుంచి తప్పించుకోడానికి రైలుపెట్టె పైనుంచి కిందికి దూకేస్తారు సుజాత, వెంకట్. నేరుగా నీళ్లలో పడతారు. అక్కడ హనుమంతుడి బొమ్మ ఉన్న కాషాయ జెండా దొరుకుతుంది వెంకట్‌కి. “అర్జునుడి నుంచి ఇప్పటిదాకా ఆ జెండా ఉన్నవాళ్లు ఓడిపోలేదు” అని దాన్ని పట్టుకుంటాడు. వెయ్యి ఏనుగుల బలం వస్తుంది అతడికి. అది పట్టుకొని రఘుని చితగ్గొడతాడు. ప్రేమికులు ఒక్కటవుతారు.

‘జయం’నీ, సంగీతాన్నీ వేర్వేరుగా చూడలేను: ఆర్పీ పట్నాయక్

సినిమాలెందుకు హిట్టవుతాయి?: 'జయం' రెండో భాగం

‘జయం’ ఆడియో విడుదల వేడుకలో “ఈ ఆడియో హిట్ కాకపోతే మ్యూజిక్ చెయ్యడం మానేస్తాను” అని ఓ బోల్డ్ స్టేట్‌మెంట్ ఇచ్చా. అప్పుడు నన్ను చాలామంది విమర్శించారు. దాని మీదున్న నమ్మకమే నా స్టేట్‌మెంట్‌కి కారణం. ఆ సినిమాలో ఎన్ని పాటలున్నాయంటే నేను చెప్పలేను. ఎందుకంటే అది టోటల్ మ్యూజికల్ ఫిల్మ్. ఆ సినిమానీ, సంగీతాన్నీ వేర్వేరుగా చూడలేను.

‘అందమైన మనసులో ఇంత అలజడెందుకో’ పాట ఓ లలిత గీతంలా ఉంటుంది. అదంటే నాకెంతో ఇష్టం. ఆ పాట సూపర్ హిట్ అవుతుందని నాకంటే ఎక్కువ నమ్మిన వ్యక్తి తేజ. ఇక నేను ఎక్కువ టైం తీసుకున్న పాట.. ‘ప్రేమా ప్రేమా నీకిది న్యాయమా’. చిత్రీకరణ పరంగా నాకు బాగా నచ్చేది ‘ప్రియతమా తెలుసనా’ పాట.

నల్లమల అడవుల్లో క్లైమాక్స్ సన్నివేశాలు తీసేప్పుడు ఏదో లోపించిన ఫీలింగ్ కలిగింది తేజకి. ఎమోషన్‌ని క్యారీ చెయ్యడానికి ఇన్‌స్పిరేషన్ కోసం ఓ పాట పంపమన్నాడు. రాత్రికి రాత్రే ఓ సాంగ్ చేసి పంపించా. కెమెరా ఆన్ చేసి పాటని మొదలుపెట్టారు. వెంటనే సమీర్ రెడ్డి (సినిమాటోగ్రాఫర్) కెమెరా వద్ద నుంచి లేచి పక్కకి వెళ్లిపోయాడు. ఆ పాటకి ఓ విధమైన షాక్‌కి గురయ్యాడు.

“ఈ పాట వింటుంటేనే రోమాలు నిక్కబొడుచుకుంటున్నాయి. వొణుకు పుడుతోంది. కొద్దిసేపు అలవాటు పడనివ్వండి. అప్పుడు కెమెరా వద్ద కూర్చుంటా” అన్నాడు. ఆ పాటే.. ‘ఎవ్వరు ఏమన్నా మారదు ఈ ప్రేమా’.

రీరికార్డింగ్ గురించి ఎంతైనా చెప్పుకోవచ్చు. మంచి స్క్రీన్‌ప్లేకి బ్యాగ్రౌండ్ స్కోర్ ఉపయోగపడుతుందని రుజువు చేసిన సినిమా ఇది. వెన్నుమీద గొడ్డలి గాయమైన హీరో క్లైమాక్సులో చేసే వీరోచిత కార్యాలకి జనం కన్విన్స్ అయ్యారంటే అందుకు దోహదం చేసింది రీరికార్డింగ్.. ప్లస్.. ఇప్పుడు చెప్పుకున్న పాట. చాలా మ్యూజిక్ క్లాసుల్లో ఈ క్లైమాక్స్ సీన్ గురించి చెబుతుంటా.

(రేపు ‘జయం’ బ్లాక్‌బస్టర్ అవడానికి కారణాలు)

– బుద్ధి యజ్ఞమూర్తి

సినిమాలెందుకు హిట్టవుతాయి?: ‘జయం’ రెండో భాగం | actioncutok.com

Trending now: